![Thêm lực cho đồng bào dân tộc thiểu số phát triển kinh tế](https://media.baosonla.org.vn/thumb/450-300/public/hieupt/2024-07-12/34(1).jpg)
Thêm lực cho đồng bào dân tộc thiểu số phát triển kinh tế
Thực hiện Quyết định số 1719/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ về phê duyệt Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi giai đoạn 2021 - 2030, huyện Vân Hồ đã triển khai nhiều giải pháp thực hiện hiệu quả, tạo động lực giúp đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn huyện phát triển kinh tế, vươn lên thoát nghèo bền vững.