Ngày 10/3, Quỹ Tín dụng nhân dân thị trấn Hát Lót, huyện Mai Sơn tổ chức Đại hội đại biểu thành viên nhiệm kỳ 2023-2028. Dự Đại hội có lãnh đạo Ngân hàng Nhà nước Việt Nam Chi nhánh tỉnh Sơn La, Liên minh HTX tỉnh và đại diện thành viên của Quỹ.
![](https://media.baosonla.org.vn/public/hieupt/2023-03-10/44.jpg)
Đại hội đại biểu thành viên Quỹ Tín dụng nhân dân thị trấn Hát Lót nhiệm kỳ 2023-2028
Đi vào hoạt động từ tháng 4/2007, Quỹ Tín dụng nhân dân thị trấn Hát Lót hoạt động trên địa bàn thị trấn Hát Lót và các xã: Mường Bon, Mường Bằng, Hát Lót, Nà Bó, Cò Nòi, Chiềng Sung, Chiềng Chăn. Nhiệm kỳ 2018-2023, hoạt động kinh doanh của Quỹ đạt được nhiều kết quả tích cực. Đến nay, Quỹ có 5.386 thành viên. Tổng nguồn vốn đạt trên 435 tỷ đồng; tổng dư nợ cho vay hơn 375 tỷ đồng; chi trả lợi tức bình quân từ 9,5-11%/năm.
Thực hiện công tác an sinh xã hội, Quỹ hỗ trợ trên 1,8 tỷ đồng cho các bản, tiểu khu xây dựng nhà văn hóa; xóa nhà tạm, tặng bò giống cho hộ nghèo; ủng hộ mua xe cứu thương và thăm hỏi các gia đình chính sách trên địa bàn.
![](https://media.baosonla.org.vn/public/hieupt/2023-03-10/45.jpg)
Tại Đại hội, các đại biểu đã biểu quyết thông qua các báo cáo, phương án tiền lương và nhân sự, nhiệm kỳ 2023-2028 và chỉ tiêu năm 2023. Phấn đấu phát triển đơn vị vững mạnh, an toàn; các chỉ tiêu kinh tế tăng trưởng bình quân 2-3%... Đồng thời, bầu Hội đồng Quản trị, Ban Kiểm soát Quỹ tín dụng nhiệm kỳ 2023 - 2028.
Bạn còn 500/500 ký tự
Bạn vui lòng nhập từ 5 ký tự trở lên !!!