Ngày 12/2 (mùng 3 Tết Nguyên đán), UBND huyện Yên Châu đã tổ chức Chương trình "Mừng đất nước đổi mới, mừng Đảng quang vinh, chào Xuân Giáp Thìn 2024".
![](https://media.baosonla.org.vn/public/hieupt/2024-02-12/29f6c003-14b4-4ffa-9fe6-54d631fc4f76.jpeg)
![](https://media.baosonla.org.vn/public/hieupt/2024-02-12/38bd883e-22c4-4264-8eba-df4aa53d0108.jpeg)
Chương trình có gần 300 nghệ nhân, diễn viên quần chúng và các vận động viên thuộc 5 xã, thị trấn: Chiềng Pằn, Viêng Lán, Sặp Vạt, Chiềng Khoi và thị trấn Yên Châu tham gia.
Các đội tham gia giao lưu văn nghệ, gian hàng xuân, vòng xòe đoàn kết; thi múa vũ điệu kết đoàn và tung còn nam, nữ…
![](https://media.baosonla.org.vn/public/hieupt/2024-02-12/9d56ccb0-308b-4557-a041-96600d83cc78.jpeg)
Kết thúc Chương trình, Ban tổ chức đã trao 1 giải nhất, 2 giải nhì, 3 giải ba cho các đội đoạt giải phần thi múa vũ điệu kết đoàn; 2 giải nhất, 2 giải nhì, 2 giải ba cho các cá nhân ở phần thi tung còn.
![](https://media.baosonla.org.vn/public/hieupt/2024-02-12/8e3a9814-8f6b-481b-a947-6fd43c2f67c0.jpeg)
Tin, ảnh: Trường Sơn
Bạn còn 500/500 ký tự
Bạn vui lòng nhập từ 5 ký tự trở lên !!!