Tham gia thi đấu ngày 25/9 tại Đại hội thể thao châu Á lần thứ 19 (ASIAD 19), các VĐV taekwondo Việt Nam đã giành Huy chương Đồng nội dung đối kháng đồng đội nam nữ.
![](https://media.baosonla.org.vn/public/ngoanlh/2023-09-25/z4725620046400_de217a0bd573ad0a2b430602cdf46881.jpg)
Theo đó, ở nội dung thi đấu này có sự góp mặt của VĐV taekwondo Sơn La là Bạc Thị Kiêm cùng các VĐV: Phạm Ngọc Châm, Lý Hồng Phúc, Phạm Minh Bảo Kha. Các VĐV đã để thua đội taekwondo Trung Quốc với tỷ số 18-88 và nhận HCĐ. Đây là HCĐ thứ 2 của đội taekwondo Việt Nam tính đến thời điểm này, cùng với HCĐ của VĐV Trần Hồ Duy (nội dung quyền cá nhân nam) đã giành được trước đó.
![](https://media.baosonla.org.vn/public/ngoanlh/2023-09-25/z4725620040705_bb3f2101fa89da39dedf13f3b83e2f46.jpg)
Ngày 27/9, VĐV Bạc Thị Khiêm sẽ thi đấu nội dung đối kháng cá nhân hạng cân 67kg.
Quàng Lịch (Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu TDTT tỉnh)
Bạn còn 500/500 ký tự
Bạn vui lòng nhập từ 5 ký tự trở lên !!!