Ngày 10/7/2015, Thủ tướng Chính phủ đã ban hành quyết định lấy ngày 15/3 hằng năm là Ngày Quyền của người tiêu dùng Việt Nam. Với sự vào cuộc của các cấp, các ngành, quyền lợi của người tiêu dùng trong tỉnh ngày càng được quan tâm; ý thức bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng của các chủ thể tham gia thị trường đã có những chuyển biến tích cực. Tuy nhiên, vẫn luôn tiềm ẩn những vấn đề đáng lo ngại đối với người tiêu dùng.
Tác giả: Báo Sơn La
Bạn còn 500/500 ký tự
Bạn vui lòng nhập từ 5 ký tự trở lên !!!