![Bản tin Podcast ngày 26/7/2024](https://media.baosonla.org.vn/thumb/450-300/public/khanhhb/2024-07-26-oi/doan-tinh-son-la-vieng-tong-bi-thu-nguyen-phu-trong-copy(3).jpg)
Mâm cỗ rải trên lá rừng (thường gọi là cỗ lá) được biết đến là một nét đặc trưng trong đời sống thường ngày của đồng bào các dân tộc vùng Tây Bắc. Xuất phát từ sự tiện dụng của cuộc sống gắn liền với núi rừng đã tạo ra thói quen sinh hoạt, nhưng lâu dần mâm cỗ lá đã trở thành một nét văn hóa ẩm thực vùng cao rất đỗi bình dị, chân chất, đặc biệt hấp dẫn với các thực khách từ phương xa tới.
Tác giả: Báo Sơn La
Bạn còn 500/500 ký tự
Bạn vui lòng nhập từ 5 ký tự trở lên !!!